พันเอก ตวงทิพย์ ติณเวส ผู้บังคับหน่วยพัฒนาการเคลื่อนที่ 46 สำนักงานพัฒนาภาค 4 หน่วยบัญชาการทหารพัฒนา จิตอาสา 904
![](http://www.newsfreelancer.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09990-1024x683.jpg)
![](http://www.newsfreelancer.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09978-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 15 มี.ค.65 พันเอก ตวงทิพย์ ติณเวส ผู้บังคับหน่วยพัฒนาการเคลื่อนที่ 46 สำนักงานพัฒนาภาค 4 หน่วยบัญชาการทหารพัฒนา จิตอาสา 904 พร้อมกำลังพลจิตอาสาพระราชทานของหน่วย จำนวน 25 นาย จัดกิจกรรมจิตอาสาบรรจุน้ำดื่มใส่ขวด ขนาด 350 มล. จำนวน 1,000 ขวด สนับสนุน รพ.สต.บ้านใหม่พัฒนา เพื่อแจกจ่ายให้กับผู้ที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19) และบุคลากรทางการแพทย์ ทั้งนี้ หน่วยได้ดำเนินการภายใต้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (COVID-19) อย่างเคร่งครัด ณ นพค.46 สนภ.4 นทพ. ต.วัดประดู่ อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี
![](http://www.newsfreelancer.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09951-1024x683.jpg)
![](http://www.newsfreelancer.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09964-1024x683.jpg)
![](http://www.newsfreelancer.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09967-1024x683.jpg)
![](http://www.newsfreelancer.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09973-1024x683.jpg)
อ่านแล้ว358 times!